กรมกิจการสตรีและสถาบันครอบครัว ได้จัดทำโครงการพัฒนาหลักสูตร Butler เพื่อเพิ่มการประกอบอาชีพขึ้น ในปี 2564 ได้จัดอบรมมาแล้วจำนวน 2 รุ่น มีผู้ผ่านการอบรมรวมทั้งสิ้น 41 คน
และในปี 2565 นี้ ยังได้ดำเนินหลักสูตร Butler อย่างต่อเนื่อง ณ มหาวิทยาลัยสวนดุสิต นางสาวสุนีย์ ศรีสง่าตระกูลเลิศ รองอธิบดีกรมกิจการสตรีและสถาบันครอบครัว เป็นประธานพิธีเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการบัตเลอร์มืออาชีพ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมและพัฒนาอาชีพให้แก่ประชาชนกลุ่มเป้าหมาย เป็นการต่อยอดความรู้ เทคนิค และทักษะให้กับกลุ่มเป้าหมายที่ต้องการประกอบอาชีพในเส้นทางของบัตเลอร์
.
ติดตามข่าวสาร สค.ได้ที่.