ร่วมเป็นวิทยากรบรรยายให้ความรู้เกี่ยวกับตะไคร้หอม และการแปรรูปผลิตภัณฑ์จากตะไคร้หอม ในโครงการส่งเสริมและพัฒนาอาชีพผู้สูงอายุ การแปรรูปผลิตภัณฑ์จากตะไคร้หอม ในพื้นที่นิคมสร้างตนเองบางระกำ จังหวัดพิษณุโลก ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 (นิคม Next)
*******************************
วันที่ 25 กรกฎาคม 2567 นางศิริกานต์ ชาวห้วยหมาก ผู้อำนวยการสถานคุ้มครองและพัฒนาอาชีพบ้านสองแคว จังหวัดพิษณุโลก เข้าร่วมเป็นเกียรติในพิธี
และมอบหมายเจ้าหน้าที่กลุ่มส่งเสริมการเรียนรู้และพัฒนาอาชีพเข้าร่วมเป็นวิทยากรบรรยายให้ความรู้เกี่ยวกับตะไคร้หอม และการแปรรูปผลิตภัณฑ์จากตะไคร้หอม (ธูปตะไคร้หอมไล่ยุงและ สเปรย์ตะไคร้หอม)ในโครงการส่งเสริมและพัฒนาอาชีพผู้สูงอายุ การแปรรูปผลิตภัณฑ์จากตะไคร้หอม(ธูปตะไคร้หอมไล่ยุงและสเปรย์ตะไคร้หอม) ในพื้นที่นิคมสร้างตนเองบางระกำ จังหวัดพิษณุโลก ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 (นิคม Next) โดยมี นายสุริชาติ จงจิตต์ ผู้ปกครองนิคมสร้างตนเองบางระกำจังหวัดพิษณุโลก เป็นประธานกล่าวรายงานโครงการ ฯ ณ ห้องประชุมสถานคุ้มครอง สวัสดิภาพผู้เสียหายจากการค้ามนุษย์ (บ้านสองแคว) จังหวัดพิษณุโลก
***************************
![📢](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t39/1/16/1f4e2.png)
ติดตามข่าวสาร
สถานคุ้มครองและพัฒนาอาชีพบ้านสองแคว จังหวัดพิษณุโลก ได้ที่