25 เม.ย. 2567
70 view
นาย ธรรมรัตน์ ศิริรัตน์พาณิชกุล
วันพฤหัสบดีที่ 25 เมษายน 2567 เวลา 09.30 น. ณ ศูนย์เรียนรู้การพัฒนาสตรีและครอบครัวภาคกลาง จังหวัดนนทบุรี นายธนสุนทร สว่างสาลี อธิบดีกรมกิจการสตรีและสถาบันครอบครัว ให้เกียรติเป็นผู้กล่าวขอบคุณ ในพิธีมอบวัสดุอุปกรณ์สนับสนุนการประกอบอาชีพแก่สตรี ในโครงการ “ส่งเสริมอาชีพเพื่อสตรี” ระหว่าง กรมกิจการสตรีและสถาบันครอบครัว กระทรวงการพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ ร่วมกับ มูลนิธิป่อเต็กตึ๊ง โดยมี นางศิริกุล โอภาสวงศ์ กรรมการและเลขาธิการมูลนิธิป่อเต็กตึ๊ง นายวิชิต ชินวงศ์วรกุล รองประธานกรรมการมูลนิธิป่อเต็กตึ๊ง กล่าววัตถุประสงค์ของการมอบทุนวัสดุอุปกรณ์ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อมอบวัสดุอุปกรณ์ประกอบอาชีพแก่สตรีที่เป็นแม่เลี้ยงเดี่ยว และผู้ที่ประสบปัญหาทางสังคมที่เคยผ่านการฝึกอบรมอาชีพจากสถานคุ้มครองและพัฒนาอาชีพ โดย สค. และมูลนิธิป่อเต็กตึ๊ง ได้ร่วมกันพิจารณาคัดเลือกสตรีที่ประสบปัญหาทางสังคม และเป็นแม่เลี้ยงเดี่ยว ที่ผ่านการอบรมอาชีพจากศูนย์เรียนรู้การพัฒนาสตรีและครอบครัว และสถานคุ้มครองและพัฒนาอาชีพ เพื่อนำไปประกอบอาชีพสร้างรายได้ โดยมี นางสาวจารุวรินทร์ ธนาชนะสิทธิ์ ผู้อำนวยการกองคุ้มครองและพัฒนาอาชีพ นางสมพิศ ศรีคำแหง ผู้อำนวยการศูนย์เรียนรู้การพัฒนาสตรีและครอบครัวภาคกลาง ผู้บริหาร ข้าราชการและเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมในพิธีดังกล่าว
19 ก.ค. 2567
19 ก.ค. 2567
19 ก.ค. 2567
19 ก.ค. 2567
19 ก.ค. 2567