2 มี.ค. 2567
123 view
-
วันเสาร์ที่ 2 มีนาคม 2567 เวลา 10.00 น. ณ อุทยานแห่งชาติสิรินาถ บริเวณหาดในยาง ตำบลสาคู อำเภอถลาง จังหวัดภูเก็ต นางสุดา สุหลง รองอธิบดีกรมกิจการสตรีและสถาบันครอบครัว พร้อมด้วย นายอัฐชัย ดุลยพัชร์ ผู้อำนวยการสถานคุ้มครองและพัฒนาอาชีพภาคใต้ จังหวัดสุราษฎร์ธานี เข้าร่วมงานและร่วมออกบูธ ภายในงาน "ดนตรีในอุทยานจังหวัดภูเก็ต" พื้นที่สร้างสรรค์จังหวัดภูเก็ต โดยภายในบูธมีกิจกรรมการสาธิตการสานกระเป๋าจากผักตบชวา จากกลุ่มสตรีในพื้นที่ อำเภอถลาง จังหวัดภูเก็ต การสาธิตการพิมพ์ลายผ้าจากวัสดุธรรมชาติ และการย้อมสีผ้าจากธรรมชาติ จากกลุ่มอาชีพสตรีบ้านภูตาล อำเภอตะกั่วทุ่ง จังหวัดพังงา และการนวดเพื่อสุขภาพ จากกลุ่มอาชีพวิสาหกิจชุมชนหมอนวดหาดในยาง อำเภอถลาง จังหวัดภูเก็ต เพื่อเสริมพลังให้กลุ่มสตรีมีความมุ่งมั่นตั้งใจที่จะพัฒนาผลิตภัณฑ์และศักยภาพของกลุ่มให้สามารถมาร่วมแสดงและจำหน่ายผลิตภัณฑ์ได้ในโอกาสต่อไป
19 ก.ค. 2567
19 ก.ค. 2567
19 ก.ค. 2567
19 ก.ค. 2567
19 ก.ค. 2567