![🎉](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t8c/1/16/1f389.png)
การประกวดออกแบบสื่อสร้างสร้างสรรค์คลิปวิดีโอ หัวข้อ "ครอบครัววิถีใหม่ไร้ความรุนแรงในครอบครัว"
.
![🥈](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t15/1/16/1f948.png)
รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1
![🤚🏻](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t9c/1/16/1f91a_1f3fb.png)
ชื่อผลงาน "ฝันร้าย"
![👧](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t8d/1/16/1f467.png)
โดย นางสาวภาวิตา จิตพิไลเมธา
.
![👨👨👧👦](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tda/1/16/1f468_200d_1f468_200d_1f467_200d_1f466.png)
มื่อเราโดนทำร้ายมากแค่ไหน เราจะเก็บกลับไปคิดตลอดว่าเราแย่หรือไม่ดีรึเปล่า ทำไมผู้ใหญ่ถึงต้องใช้ความรุนแรงกับเราตลอด แสดงให้เห็นว่าจริง ๆ แล้ว ความรุนแรงภายในครอบครัวก็เหมือนกับฝันร้ายของใครหลาย ๆ คน รวมถึงตัวเราเองด้วย ซึ่งหวังว่ามันจะเป็นเพียงแค่ฝัน ไม่ใช่เรื่องที่เกิดขึ้นจริง และเมื่อตื่นขึ้นมา ฝันนั้นก็จะหายไป
.
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
ติดตามข่าวสาร สค.ได้ที่
LINE Official: @linefamily