![🌸](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf0/1/16/1f338.png)
5 รัฐมนตรีหญิง ผนึกกำลังรณรงค์ต่อต้านการใช้ความรุนแรงต่อเด็ก สตรี และบุคคลในครอบครัวทุกรูปแบบ
![🔴](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t6e/1/16/1f534.png)
นางสาวสุดาวรรณ หวังศุภกิจโกศล รัฐมนตรีว่าการกระทรวงท่องเที่ยวและกีฬา
"ประเทศไทยเป็นจุดหมายของนักท่องเที่ยวทั่วโลก เนื่องจากประเทศไทยมีแหล่งท่องเที่ยวมากมาย ทั้งศิลปะ วัฒนธรรม อาหาร หรือเป็นมรดกของโลก ดังนั้น ในการท่องเที่ยวเทรนใหม่ จะมีการท่องเที่ยวทั้งผู้หญิงมาท่องเที่ยวกันเอง หรือการท่องเที่ยวแบบครอบครัว ในการไปสถานที่ที่แปลกใหม่ ก็อยากให้ทุกคนระมัดระวังและดูแลตัวเอง
เพื่อป้องกันการเกิดเหตุร้าย และในส่วนของประชาชนชาวไทย ก็อยากให้เป็นเจ้าบ้านที่ดี เพื่อต้อนรับนักท่องเที่ยวทุกท่าน
หากเห็นการเกิดเหตุอะไรที่ไม่ดี ก็ไม่อยากให้นิ่งนอนใจหรือเพิกเฉย หากพบเห็นให้แจ้งศูนย์ช่วยเหลือสังคม สายด่วน 1300 / เหตุด่วนเหตุร้ายแจ้ง 191 รวมทั้งตำรวจท่องเที่ยวก็สามารถแจ้งได้ที่ 1155 ตลอด 24 ชั่วโมง"
.
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
ติดตามข่าวสาร สค.ได้ที่
LINE Official: @linefamily