![😥](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t91/1/16/1f625.png)
![😰](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tab/1/16/1f630.png)
เคยหรือไม่กับการที่กระทำอะไรลงไปด้วยความโกธรแล้วมานึกเสียใจในภายหลัง
ความโกธรเป็นสิ่งที่เกิดขึ้นได้ไม่ว่ากับใคร แต่ขึ้นอยู่กับว่าเรานั้นจะจัดการหรือควบคุมมันได้ดีเพียงใดไม่ให้ทำร้ายคนรอบข้าง โดยเฉพาะลูก ความรุนแรงทางวาจาหรือการกระทำที่เราแสดงออกไปจากอารมณ์โกธรหรือโมโห อาจสร้างผลกระทบได้มากกว่าที่คิด!!!!
.
ติดตามข่าวสาร สค.ได้ที่
LINE Official: @linefamily