ซะป๊ะความฮู้ตำรับแม่ญิ๋งหละปูน
ขอนำเสนอ : คลิปวิดีโอเพื่อการสื่อสารสร้างการเรียนรู้
![💕](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t68/1/16/1f495.png)
“อายุน้อย…แต่หัวใจสู้ อยากเรียนรู้….วิชาชีพนวดแผนไทย”
ดำเนินการโดย :
วิธีการสัมภาษณ์ผู้เข้ารับการฝึกอบรมอาชีพ “หลักสูตร นวดฝ่าเท้าเพื่อสุขภาพ 60 ชั่วโมง”
(น.ส.รุ่งรักคณา กองอรินทร์) อายุ 16 ปี กำลังศึกษามัธยมศึกษาชั้นปีที่ 5 สายการเรียนวิทย์-คณิต โรงเรียนส่วนบุญโญปถัมภ์ลำพูน และเป็นประธานสภาเด็กและเยาวชนอำเภอเมือง จังหวัดลำพูน
แนวคิดของรุ่งรักคณา ที่ว่า “อายุไม่ใช่อุปสรรคในการเรียนรู้ แต่การเรียนรู้คือการสร้างปฏิสัมพันธ์กับคนอื่นทุกช่วงวัย สร้างเครือข่ายทางสังคมรอบด้าน แชร์แบ่งปันประสบการณ์ให้เพื่อนๆ เด็กและเยาวชน เปิดวิสัยทัศน์มิติใหม่แห่งเรียนรู้ แต่เรียนรู้เพื่อเป็นแนวทางการสร้างงาน สร้างอาชีพที่มีความหลากหลาย ในอนาคตได้”
.
![📢](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t39/1/16/1f4e2.png)
ติดตามข่าวสาร สค.ได้ที่
.