19 ก.ค. 2565
197 view
-
วันที่ 19 กรกฎาคม 2565 เวลา 08:30 น. ณ โรงแรมรอยัล ริเวอร์ กรุงเทพฯ นางสาวสุนีย์ ศรีสง่าตระกูลเลิศ รองอธิบดีกรมกิจการสตรีและสถาบันครอบครัว เป็นประธานเปิดการอบรมพนักงานเจ้าหน้าที่ตามพระราชบัญญัติความเท่าเทียมระหว่างเพศ พ.ศ. 2558 วัตถุประสงค์เพื่อเสริมสร้างความรู้ ความเข้าใจ และพัฒนาศักยภาพบุคลากรของ สค. ให้มีความสามารถตามเกณฑ์ที่กำหนดเพื่อแต่งตั้งเป็นพนักงานเจ้าหน้าที่ตามพระราชบัญญัติความเท่าเทียมระหว่างเพศ พ.ศ. 2558 โดยมี ผู้แทนศูนย์เรียนรู้การพัฒนาสตรีและครอบครัว ผู้แทนสถานคุ้มครองและพัฒนาอาชีพ ผู้แทนกองส่งเสริมความเสมอภาคระหว่างเพศ ผู้บริหาร วิทยากร เจ้าหน้าที่กรมกิจการสตรีและสถาบันครอบครัว และผู้สังเกตการณ์ เข้าร่วมในการอบรมดังกล่าว