วันที่ 7 กรกฎาคม 2565 เวลา 14.30 น. ณ ห้องสมุดเนียลสัน เฮส์ (Neilson Hays Library) นางสาวสุนีย์ ศรีสง่าตระกูลเลิศ รองอธิบดีกรมกิจการสตรีและสถาบันครอบครัว เข้าร่วมงานเสวนาบุคคลต้นแบบด้านสิทธิสตรีในเอเชีย : การมีส่วนร่วมของผู้หญิงในการสนับสนุนความเป็นธรรมทางสังคม จัดโดยมูลนิธิฟรีคริค เอแบร์ท (FES) ประเทศไทย และ สมาคมส่งเสริมสถานภาพสตรีฯ วัตถุประสงค์เพื่อ
1.เพื่อเปีดตัวหนังสือ บุคคลต้นแบบด้านสิทธิสตรีในเอเชีย ฉบับภาษาไทย
2.เพื่อหารือถึงการสนับสนุนการมีส่วนร่วมของผู้หญิงในการส่งเสริมความเป็นธรรมทางสังคมในประเทศไทย
3.เพื่อสร้างเครื่อข่ายในการร่วมขับเคลื่อนการส่งเสริมความยุติธรรมทางเพศในประเทศไทย
ผู้เข้าร่วมงานประกอบด้วย หน่วยงานภาครัฐ ภาคประชาสังคม นักวิชาการ และสื่อที่ทำงานเกี่ยวกับประเด็นทางเพศหรือสาขาที่เกี่ยวข้อง