10 มิ.ย. 2565
122 view
-
วันที่ 10 มิ.ย. 2565 เวลา 13.30 น. ณ ห้องประชุม ชั้น 12 กรมกิจการสตรีและสถาบันครอบครัว และผ่านระบบ MS Team นางจินตนา จันทร์บำรุง อธิบดีกรมกิจการสตรีและสถาบันครอบครัว เข้าร่วมการประชุมหารือแผนงานโครงการรณรงค์สร้างวินัยทางการเงิน 6ภาคี โดยมี คุณหญิงณัฐิกา วัธนเวคิน อังอุบลกุล เป็นประธาน วัตถุประสงค์เพื่อเสริมสร้างสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ โดยเริ่มจากความมั่นคงของเศรษฐกิจส่วนบุคคลและครัวเรือนสู่ชุมชน โดยมุ่งเน้นกลุ่มเป้าหมายเพื่อสตรีให้มีวินัยทางการเงิน (หาเงิน ใช้เงิน ออมเงิน และลงทุน) เพื่อนำไปปรับใช้ในชีวิตประจำวันในการป้องกันและแก้ไขปัญหาทางด้านเศรษฐกิจและการเงินที่อาจจะเกิดขึ้นในครอบครัว โดยมี ภาคีเครือข่าย ร่วมถึงข้าราชการ และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมในการประชุมดังกล่าว