9 มิ.ย. 2565
153 view
-
วันพุธที่ 8 มิถุนายน 2565 เวลา 18.30 น. ณ บ้านสวนหมาก ชั้น 10 ถนนนางลิ้นจี่ เขตสาธร กรุงเทพฯ นางรุ่งทิวา สุดแดน รองอธิบดีกรมกิจการสตรีและสถาบันครอบครัว เข้าร่วมงานฉลองความสำเร็จการประชุมว่าด้วยการพัฒนาที่ยั่งยืนระหว่าง ไทย-สวีเดน ประจำปี 2565 โดยมี นายยอน ออสเตริม เกรินดาห์ล (H.E. Mr. Jon Åström Gröndahl) เอกอัครราชทูตราชอาณาจักรสวีเดนประจำประเทศไทย เป็นประธาน วัตถุประสงค์เพื่อหารือในประเด็นขับเคลื่อนงานด้านความเท่าเทียมทางเพศ และหารือในประเด็นขับเคลื่อนงานด้านความเท่าเทียมทางเพศ รวมถึงเป็นการขอบคุณหน่วยงานที่เกี่ยวข้องที่สนับสนุนให้งานฯ ประสบความสำเร็จ โดยมี คณะผู้แทนเอกอัครราชทูตสวีเดน ผู้บริหาร สค. ข้าราชการและเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมการหารือดังกล่าว